โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยาจัดโครงการ iRescue อบรมช่วยผู้ประสบภัยทางน้ำให้กับอาสาสมัครช่วยเหลือนักท่องเที่ยว เกาะล้าน จ.ชลบุรี โดยมี นพ.สีหราช โลหชิตรานนท์ ผู้อำนวยการ รพ.กรุงเทพพัทยา เป็นประธานเปิดการอบรมช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางน้ำให้กับอาสาสมัครช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่เกาะล้าน โดยมีจุดประสงค์เพื่ออบรมให้ความช่วยเหลือนักท่องเที่ยวที่มาท่องเที่ยวที่เกาะล้านอย่างถูกวิธี พร้อมมอบอุปกรณ์ช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางน้ำไว้สำหรับใช้ช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางน้ำ โดยมีอาสาสมัครช่วยเหลือนักท่องเที่ยวกว่า 50 ท่าน เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้
โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา จัดโครงการ iRescue อบรมช่วยผู้ประสบภัยทางน้ำ ให้กับอาสาสมัครช่วยเหลือนักท่องเที่ยว เกาะล้าน จ.ชลบุรี
หน้าแรก > เกี่ยวกับเรา > ข่าวสารและกิจกรรม
![](https://bangkokpattayahospital.com/wp-content/uploads/2016/08/k2_items_src_f8ea1c7aff521bedaac5eab4cbe3ce1e-1-1024x534.jpg)
แชร์ :